V.League 2 · Vòng 22
Xuân Thiện Phú Thọ - Bình Phước: kết quả 06/06/2026
Đội chủ nhà Xuân Thiện Phú Thọ giành ba điểm trước Bình Phước (1-0) ở vòng 22 V.League 2 mùa 2025/26. Trận đấu diễn ra chiều thứ Bảy 06/06/2026.
Hai đội về nghỉ giữa giờ với tỉ số 0-0.
Diễn biến bàn thắng: phút 77 Tran Khanh Hung (Xuân Thiện Phú Thọ).
Bàn mở tỉ số đến ở phút 77 của hiệp hai.
Sau trận này, Xuân Thiện Phú Thọ đứng thứ 5 với 33 điểm sau 22 trận; Bình Phước xếp thứ 1 với 50 điểm.
Trước khi bước vào trận này, Xuân Thiện Phú Thọ có 5 trận gần nhất: thắng 2, hòa 2, thua 1, ghi 7 bàn và để thủng lưới 6 bàn.
Trước khi bước vào trận này, Bình Phước có 5 trận gần nhất: thắng 4, hòa 0, thua 1, ghi 14 bàn và để thủng lưới 2 bàn.
Tính riêng V.League 2 mùa này trước trận, Xuân Thiện Phú Thọ đã đá 21 trận, trung bình ghi 1.6 và để lọt 1.5 bàn mỗi trận.
Tính riêng V.League 2 mùa này trước trận, Bình Phước đã đá 21 trận, trung bình ghi 2.2 và để lọt 0.6 bàn mỗi trận.
Trong 1 lần gặp nhau gần nhất có trong dữ liệu của chúng tôi, Xuân Thiện Phú Thọ thắng 0, Bình Phước thắng 1 và 0 trận hòa. Lần chạm trán gần nhất là ngày 02/10/2025: Bình Phước 4-1 Xuân Thiện Phú Thọ.
Trận kế tiếp của Xuân Thiện Phú Thọ: gặp Phố Hiến ngày 22/10/2026.
Trận kế tiếp của Bình Phước: gặp Thép Xanh Nam Định ngày 24/10/2026.
Phong độ 5 trận trước đó
Xuân Thiện Phú Thọ
- H PVF-CAND 2-2 Xuân Thiện Phú Thọ 30/05/26
- B Xuân Thiện Phú Thọ 0-2 Đồng Tháp 22/05/26
- T Hồ Chí Minh II 1-2 Xuân Thiện Phú Thọ 16/05/26
- T Xuân Thiện Phú Thọ 2-0 Văn Hiến 09/05/26
- H Sanna Khánh Hòa 1-1 Xuân Thiện Phú Thọ 03/05/26
Bình Phước
- T Bình Phước 3-0 Long An 30/05/26
- T CLB TP.HCM 0-1 Bình Phước 22/05/26
- T Bình Phước 3-0 Văn Hiến 16/05/26
- B Bắc Ninh 2-1 Bình Phước 08/05/26
- T Bình Phước 6-0 Hồ Chí Minh II 02/05/26