V.League 1 · Vòng 23
Công An Hà Nội - Đông Á Thanh Hóa: kết quả 17/05/2026
Công An Hà Nội đánh bại Đông Á Thanh Hóa với tỉ số 2-0 ở vòng 23 V.League 1 mùa 2025/26. Trận đấu diễn ra tối Chủ nhật 17/05/2026 trên sân vận động Hàng Đẫy.
Hiệp một không có bàn thắng.
Diễn biến bàn thắng: phút 89 Alan Grafite (Công An Hà Nội, phạt đền); phút 90 China (Công An Hà Nội).
Bàn mở tỉ số đến ở phút 89 của hiệp hai.
Thẻ đỏ: Doan Ngoc Ha phút 50.
Sau trận này, Công An Hà Nội đứng thứ 1 với 60 điểm sau 23 trận; Đông Á Thanh Hóa xếp thứ 9 với 24 điểm.
Trước khi bước vào trận này, Công An Hà Nội có 5 trận gần nhất: thắng 4, hòa 1, thua 0, ghi 13 bàn và để thủng lưới 5 bàn.
Trước khi bước vào trận này, Đông Á Thanh Hóa có 5 trận gần nhất: thắng 2, hòa 2, thua 1, ghi 4 bàn và để thủng lưới 3 bàn.
Tính riêng V.League 1 mùa này trước trận, Công An Hà Nội đã đá 22 trận, trung bình ghi 2.4 và để lọt 0.9 bàn mỗi trận.
Tính riêng V.League 1 mùa này trước trận, Đông Á Thanh Hóa đã đá 22 trận, trung bình ghi 1.1 và để lọt 1.3 bàn mỗi trận.
Trong 3 lần gặp nhau gần nhất có trong dữ liệu của chúng tôi, Công An Hà Nội thắng 2, Đông Á Thanh Hóa thắng 1 và 0 trận hòa. Lần chạm trán gần nhất là ngày 24/02/2026: Đông Á Thanh Hóa 1-3 Công An Hà Nội.
Trận kế tiếp của Công An Hà Nội: gặp Đông Á Thanh Hóa ngày 22/10/2026.
Trận kế tiếp của Đông Á Thanh Hóa: gặp Công An Hà Nội ngày 22/10/2026.
Đội hình ra sân
Công An Hà Nội
- 1 F. Nguyen
- 9 Nguyen Dinh Bac
- 10 Leo Artur
- 11 Le Pham Thanh Long
- 19 Nguyen Quang Hai
- 21 Tran Dinh Trong
- 38 L. Adou
- 68 Bui Hoang Viet Anh
- 72 Alan Grafite
- 88 Le Van Do
- 7 J. Pendant
Dự bị (9)
- 23 Vu Thanh Vinh
- 12 Hoang Van Toan
- 15 Bui Xuan Thinh
- 18 Tran Dinh Tien
- 20 Phan Van Duc
- 22 Pham Minh Phuc
- 26 Ha Van Phuong
- 27 B. Ly
- 30 China
HLV: Alexandre Polking
Đông Á Thanh Hóa
- 30 Nie Y Eli
- 6 Huynh Minh Doan
- 14 Truong Thanh Nam
- 17 Nguyen Van Tung
- 22 D. Thongkhamsavath
- 24 Nguyen Ngoc My
- 26 Ngo Duc Hoang
- 29 Doan Ngoc Ha
- 34 N. T. Doan
- 75 V. H. Le
- 77 O. Abdurakhmanov
Dự bị (9)
- 5 Luc Xuan Hung
- 10 Le Van Thang
- 18 Nguyen Huu Dung
- 19 Le Quoc Phuong
- 67 Trinh Xuan Hoang
- 21 Tran Ngoc Quy
- 43 Le Van Hung
- 93 L. Anh Tuan
- 27 M. Moldskred
HLV: Won-Kwon Choi
Phong độ 5 trận trước đó
Công An Hà Nội
- T Công An Hà Nội 3-2 Thép Xanh Nam Định 10/05/26
- T Hải Phòng 0-2 Công An Hà Nội 02/05/26
- T Công An Hà Nội 4-2 Sông Lam Nghệ An 26/04/26
- T CLB TP.HCM 0-3 Công An Hà Nội 19/04/26
- H Phố Hiến 1-1 Công An Hà Nội 12/04/26
Đông Á Thanh Hóa
- T Đông Á Thanh Hóa 1-0 Hà Nội FC 09/05/26
- H Becamex Bình Dương 1-1 Đông Á Thanh Hóa 02/05/26
- T Đông Á Thanh Hóa 1-0 Phố Hiến 25/04/26
- H Đông Á Thanh Hóa 1-1 Sông Lam Nghệ An 19/04/26
- B Thể Công Viettel 1-0 Đông Á Thanh Hóa 10/04/26